:: แนะนำครูและบุคลากร ::

::ประเมินคุณธรรมฯ (ITA)::

:: โรงเรียนสุจริต ::

l110

:: fanpage ร.ร. ::

:: จำนวนผู้ออนไลน์ ::

มี 18 ผู้มาเยือน และ ไม่มีสมาชิกออนไลน์ ออนไลน์

:: สถิติการเข้าชม ::

ผู้ชม
73
เนื้อหา
224
เว็บลิงก์
153

:: ระบบสมาชิก ::

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

สมุนไพรลดความอัวน 9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #69

• sirinda
  • รูปประจำตัวของ sirinda
สมุนไพรลดความอ้วน มาดูกันว่าสมุรไพรตัวไหนจะช่วยคุณลดความอ้วนได้

สาว ๆ หลาย ๆ คนอาจจะอยากลดความอ้วนด้วยการกินสมุนไพร ใช่ไหมค่ะ เพราะว่าเป็นสูตรที่ปลอดภัยค่ะ

สาว ๆ หลาย ๆ คนอาจจะสนใจแล้วใช่ไหม เพราะว่าวันนี้แอดมินจะได้นำ สมุนไพรลดความอ้วน มาให้สาว ๆ ได้ดูกันค่ะ

สมุนไพรลดความอ้วน
สมุนไพรลดความอ้วน
1. มะนาว มะนาวมีส่วนช่วยในเรื่องระบบย่อยอาหารค่ะ และมีส่วนช่วยในการดักจับสารพิษได้เป็นอย่างดี วิธีการดื่ม เพียงแค่สาว ๆ ตื่นเช้าขึ้นมา ก็นำมะนาว 1 ลูก มาผสมน้ำอุ่น ครึ่งแก้ว แล้วก็ดื่มค่ะ

2. พริก ในความเผ็ดของพริกมีสารแคปไซซินซึ่งมีหน้าที่ ที่ทำให้ร่างกาย ไม่สร้างกรดไขมันค่ะ แต่ว่าสาว ๆ ต้องรับประทานให้พอเหมาะนะค่ะ ไม่งั้น สาว ๆ ต้องได้ดื่มน้ำหลายลิตรแน่นอนค่ะ

3. เมล็ดแมงลัก เมล็ดแมงลักให้แคลอรีน้อยมาก ๆ ค่ะ จึงเป็นอาหารที่เหมาะกับการลดน้ำหนักค่ะ ถ้าสาว ๆ ไม่ชอบกินแบบเพียว ๆ ก็เอาเมล็ดแมงลักมากินคู่กับน้ำเต้าหู้ได้นะค่ะ

4. ชาสมุนไพร มีส่วนช่วยในการอยากอาหาร ซึ่งเป็นสาเหตุ ที่สาว ๆ ทั้งหลายตบะแตกในการกินค่ะ

5. มะเขือพวง มีฤทธิ์แรงในการลดน้ำหนักค่ะ ถ้าสาว ๆ คนไหนสนใจก็สามารถนำมะเขือพวงมาประกอบอาหารให้การรับประทานได้นะค่ะ

จากข้างต้นที่ได้กล่าวมา เป็นสมุนไพรในการลดความอ้วนค่ะ ลดได้ปลอดภัยแน่นอนค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.161 วินาที